Nyimbo Mpya Wiki Hii

Alikiba Biography

Ali Saleh Kiba, anayejulikana zaidi kwa jina la kisanaa la Alikiba (au King Kiba), ni mmoja wa wasanii wakubwa, nguli, na wenye heshima kubwa zaidi katika historia ya muziki wa Bongo Flava na Afrika Mashariki. Yeye ndiye Mkurugenzi Mkuu na Mwanzilishi wa lebo ya muziki ya Kings Music Records.

Early Life and Background

Alikiba alizaliwa tarehe 29 Novemba 1986 jijini Dar es Salaam, Tanzania. Alianzia safari yake ya elimu na kukulia jijini Dar es Salaam ambapo tangu akiwa mdogo alionyesha mapenzi makubwa kwenye muziki pamoja na mchezo wa mpira wa miguu kabla ya kuamua kujikita kikamilifu kwenye tasnia ya burudani.

Music Career and Breakthrough

Alikiba alipata mafanikio makubwa mwaka 2004 kupitia albamu yake ya kwanza na wimbo uliotamba sana wa “Cinderella”, ambao ulikuwa miongoni mwa nyimbo zilizosikilizwa zaidi Afrika Mashariki. Tangu wakati huo, amekuwa akitoa nyimbo zenye mafanikio makubwa kama Single Boy, Mwana, Aje, na albamu yake ya Only One King. Pia ameshinda tuzo mbalimbali za kimataifa ikiwemo MTV Europe Music Awards (EMA).

Songs, EP & Albums

Pakua na sikiliza nyimbo zake zote mpya za Bongo Flava, audio MP3, video, pamoja na Album na EP zake zote hapa chini.